Cover

ผลการแข่งขันฟุตบอลยูโร 2024 (UEFA EURO 2024)

ยกเลิก

สถานะ

  • เปิดรับสมัครเร็วๆ นี้
  • เปิดรับสมัคร
  • ปิดรับสมัคร
  • กำลังแข่งขันอยู่
    13 มิถุนายน 2567
  • จบการแข่งขัน
    13 กรกฎาคม 2567
ผู้จัด
Player Avatar Image
VSUS Official
เกม
ฟุตบอล
รูปแบบ
League
รางวัล
ไม่มี
ระยะเวลาแข่งขัน
เริ่ม
13 มิถุนายน 2567
สิ้นสุด
13 กรกฎาคม 2567
Tournament Feature

รายละเอียดการแข่งขัน

การแข่งขันนี้สร้างขึ้นเพื่อให้ผู้รับชมฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2024(UEFA EURO 2024) สามารถมาดูผลคะแนนทั้งหมดในแต่ละการแข่งขันได้


โดยมีทีมชาติที่เข้าร่วมทั้งหมด 24 ทีมและแบ่งออกเป็น 6 กลุ่ม ได้แก่



Group A

  • เยอรมนี (Germany)
  • สกอตแลนด์ (Scotland)
  • ฮังการี (Hungary)
  • สวิตเซอร์แลนด์ (Switzerland)



Group B

  • สเปน (Spain)
  • โครเอเชีย (Croatia)
  • อิตาลี (Italy)
  • แอลเบเนีย (Albania)


Group C

  • สโลวีเนีย (Slovenia)
  • เดนมาร์ก (Denmark)
  • เซอร์เบีย (Serbia)
  • อังกฤษ (England)


Group D

  • โปแลนด์ (Poland)
  • เนเธอร์แลนด์ (Netherlands)
  • ออสเตรีย (Austria)
  • ฝรั่งเศส (France)


Group E

  • เบลเยียม (Belgium)
  • สโลวาเกีย (Slovakia)
  • โรมาเนีย (Romania)
  • ยูเครน (Ukraine)


Group F

  • ตุรกี (Türkiye)
  • จอร์เจีย (Georgia)
  • โปรตุเกส (Portugal)
  • สาธารณรัญเช็ก (Czechia)


ตารางวัน - เวลาการแข่งขันทั้งหมด


รอบกลุ่ม (จัดแข่งขันตั้งแต่วันที่ 14 มิถุนายน ถึง 26 มิถุนายน)


วันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน

  • Group A เยอรมนี (Germany) - สกอตแลนด์ (Scotland) เวลา 02.00 น.


วันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน

  • Group A ฮังการี (Hungary) - สวิตเซอร์แลนด์ (Switzerland) เวลา 20.00 น.
  • Group B สเปน (Spain) - โครเอเชีย (Croatia) เวลา 23.00 น.
  • Group B อิตาลี (Italy) - แอลเบเนีย (Albania) เวลา 02.00 น.


วันอาทิตย์ที่ 16 มิถุนายน

  • Group D โปแลนด์ (Poland) - เนเธอร์แลนด์ (Netherlands) เวลา 20.00 น.
  • Group C สโลวีเนีย (Slovenia) - เดนมาร์ก (Denmark) เวลา 23.00 น.
  • Group C เซอร์เบีย (Serbia) - อังกฤษ (England) เวลา 02.00 น.


วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน

  • Group E โรมาเนีย (Romania) - ยูเครน (Ukraine) เวลา 20.00 น.
  • Group E เบลเยียม (Belgium) - สโลวาเกีย (Slovakia) เวลา 23.00 น.
  • Group D ออสเตรีย (Austria) - ฝรั่งเศส (France) เวลา 02.00 น.


วันอังคารที่ 18 มิถุนายน

  • Group F ตุรกี (Türkiye) - จอร์เจีย (Georgia) เวลา 23.00 น.
    • Group F โปรตุเกส (Portugal) - สาธารณรัญเช็ก (Czechia) เวลา 02.00 น.


วันพุธที่ 19 มิถุนายน

  • Group B โครเอเชีย (Croatia) - แอลเบเนีย (Albania) เวลา 20.00 น.
  • Group A เยอรมนี (Germany) - ฮังการี (Hungary) เวลา 23.00 น.
  • Group A สกอตแลนด์ (Scotland) - สวิตเซอร์แลนด์ (Switzerland) เวลา 02.00 น.


วันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน

  • Group C สโลวีเนีย (Slovenia) - เซอร์เบีย (Serbia) เวลา 20.00 น.
  • Group C เดนมาร์ก (Denmark) - อังกฤษ (England) เวลา 23.00 น.
  • Group B สเปน (Spain) - อิตาลี (Italy) เวลา 02.00 น.


วันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน

  • Group E สโลวาเกีย (Slovakia) - ยูเครน (Ukraine) เวลา 20.00 น.
  • Group D โปแลนด์ (Poland) - ออสเตรีย (Austria) เวลา 23.00 น.
  • Group D เนเธอร์แลนด์ (Netherlands) - ฝรั่งเศส (France) เวลา 02.00 น.


วันเสาร์ที่ 22 มิถุนายน

  • Group F จอร์เจีย (Georgia) - สาธารณรัญเช็ก (Czechia) เวลา 20.00 น.
  • Group F ตุรกี (Türkiye) - โปรตุเกส (Portugal) เวลา 23.00 น.
  • Group E เบลเยียม (Belgium) - โรมาเนีย (Romania) เวลา 02.00 น.


วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน

  • Group A สวิตเซอร์แลนด์ (Switzerland) - เยอรมนี (Germany) เวลา 02.00 น.
  • Group A สกอตแลนด์ (Scotland) - ฮังการี (Hungary) เวลา 02.00 น.


วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน

  • Group B แอลเบเนีย (Albania) - สเปน (Spain) เวลา 02.00 น.
  • Group B โครเอเชีย (Croatia) - อิตาลี (Italy) เวลา 02.00 น.


วันอังคารที่ 25 มิถุนายน

  • Group D ฝรั่งเศส (France) - โปแลนด์ (Poland) เวลา 23.00 น.
  • Group D เนเธอร์แลนด์ (Netherlands) - ออสเตรีย (Austria) เวลา 23.00 น.
  • Group C เดนมาร์ก (Denmark) - เซอร์เบีย (Serbia) เวลา 02.00 น.
  • Group C อังกฤษ (England) - สโลวีเนีย (Slovenia) เวลา 02.00 น.


วันพุธที่ 26 มิถุนายน

  • Group E สโลวาเกีย (Slovakia) - โรมาเนีย (Romania) เวลา 23.00 น.
  • Group E ยูเครน (Ukraine) - เบลเยียม (Belgium) เวลา 23.00 น.
  • Group F จอร์เจีย (Georgia) - โปรตุเกส (Portugal) เวลา 02.00 น.
  • Group F สาธารณรัญเช็ก (Czechia) - ตุรกี (Türkiye) เวลา 02.00 น.



รอบ 16 ทีมสุดท้าย (จัดแข่งขันตั้งแต่วันที่ 29 มิถุนายน ถึง 2 กรกฎาคม)

วันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน

  • ที่ 2 Group A พบกับ ที่ 2 Group B เวลา 23.00 น.
  • ที่ 1 Group A พบกับ ที่ 2 Group C เวลา 02.00 น.

วันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน

  • ที่ 1 Group C พบกับ ที่ 3 Group D/E/F เวลา 23.00 น.
  • ที่ 1 Group B พบกับ ที่ 3 Group A/D/E/F เวลา 02.00 น.

วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม

  • ที่ 2 Group D พบกับ ที่ 2 Group E เวลา 23.00 น.
  • ที่ 1 Group F พบกับ ที่ 3 Group A/B/C เวลา 02.00 น.

วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม

  • ที่ 1 Group E พบกับ ที่ 3 Group A/B/C/D เวลา 23.00 น.
  • ที่ 1 Group D พบกับ ที่ 2 Group F เวลา 02.00 น.



รอบ 8 ทีมสุดท้าย (จัดแข่งขันตั้งแต่วันที่ 5 กรกฎาคม ถึง 6 กรกฎาคม)

วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม

  • ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 4 พบกับ ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 2 เวลา 23.00 น.
  • ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 6 พบกับ ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 5 เวลา 02.00 น.

วันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม

    • ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 3 พบกับ ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 1 เวลา 23.00 น.
    • ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 8 พบกับ ผู้ชนะรอบ 16 ทีม คู่ที่ 7 เวลา 02.00 น.



รอบรองชนะเลิศ (จัดแข่งขันตั้งแต่วันที่ 9 กรกฎาคม ถึง 10 กรกฎาคม)

วันอังคารที่ 9 กรกฎาคม

  • ผู้ชนะรอบ 8 ทีม คู่ที่ 2 พบกับ ผู้ชนะรอบ 8 ทีม คู่ที่ 1 เวลา 02.00 น.

วันพุธที่ 10 กรกฎาคม

  • ผู้ชนะรอบ 8 ทีม คู่ที่ 4 พบกับ ผู้ชนะรอบ 8 ทีม คู่ที่ 3 เวลา 02.00 น.



รองชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม

  • ผู้ชนะรอบรอง คู่ที่ 1 พบกับ ผู้ชนะรอบรอง คู่ที่ 2 เวลา 02.00 น.